Có thể thi công chức bệnh viện sau khi tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ?

41

Em muốn thi công chức bệnh viện nhưng bằng tốt nghiệp hiện tại là bằng Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ thì có đủ điều kiện không ạ?

Có thể thi công chức bệnh viện sau khi tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ?

Có thể thi công chức bệnh viện sau khi tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ?

Ban tư vấn tuyển sinh Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur xin giải đáp thắc mắc “có thể thi công chức bệnh viện với bằng tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ không?” của bạn Mơ như sau:

Thi công chức bệnh viện cần điều kiện gì?

Tất cả các bạn trẻ theo học ngành Y Dược đều có mong muốn trúng tuyển công chức bệnh viện để được làm việc trong môi trường đúng với chuyên môn theo học và ổn định với mức thu nhập hấp dẫn. Trong trường hợp của bạn Mơ, bạn muốn thi tuyển công chức bệnh viện sau khi tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ và bạn thắc mắc và không biết với tấm bằng Liên thông Cao đẳng Dược thì có đủ điều kiện để tham gia thi tuyển không, chúng tôi xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Trước tiên, bạn cần hiểu về Quy định tuyển dụng công chức bệnh viện, cụ thể được quy định cụ thể như sau:

Thi công chức bệnh viện cần điều kiện gì?

Thi công chức bệnh viện cần điều kiện gì?

  • Theo Điều 36 Luật cán bộ, công chức 2008 quy định điều kiện đăng ký dự công chức áp dụng cho tất cả đối tượng muốn đăng ký thi tuyển (không phân biệt tôn giáo, dân tộc, giới tính) như sau:
  • Đối tượng là công dân có quốc tịch Việt Nam, đủ 18 tuổi trở lên.
  • Có lý lịch bản thân trong sạch. rõ ràng.
  • Có phẩm chất đạo đức, tư tưởng chính trị tốt, có sức khỏe để hoàn thành tốt nhiệm vụ.
  • Có đơn đăng ký dự tuyển và các Văn bằng, chứng chỉ phù hợp.
  • Đáp ứng những điều kiện khác tùy vào yêu cầu của vị trí dự tuyển.

Ngoài ra, đối với những trường hợp không có năng lực hành vi dân sự hoặc có tiền án, tiền sự trong quá khứ, không sinh sống trực tiếp tại Việt Nam thì sẽ không được đăng ký thi tuyển công chức bệnh viện.

Như vậy, trường hợp của bạn Mơ hoàn toàn có thể yên tâm là đủ điều kiện thi tuyển công chức tại bệnh viện mà bạn mong muốn sau khi tốt nghiệp Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ nhé.

Tuyển sinh Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ năm 2017

Tuyển sinh Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ năm 2017

Tuyển sinh Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ năm 2017

Để đáp lại mong muốn cũng như nhu cầu của đông đảo các bạn trẻ hiện nay, căn cứ vào quy chế tuyển sinh mới của Bộ LĐTB&XH, Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur tuyển sinh Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ với điều kiện thí sinh đã tốt nghiệp Cao đẳng trở lên thuộc tất cả các chuyên ngành trong hệ thống giáo dục Quốc dân, học phí đào tạo Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ là 800.000 đồng/tháng, khung thời gian đào tạo linh hoạt ngoài giờ hành chính vào các buổi cuối tuần thứ 7, chủ nhật.

Thời gian đào tạo Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ tại Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur là 1,3 năm. Sinh viên sẽ được cấp bằng Cao đẳng chuyên ngành Dược sau khi tốt nghiệp và những ai có mong muốn học lên cao hơn thì có thể tiếp tục Liên thông Đại học Dược nếu như đáp ứng đủ các tiêu chí trong quy chế tuyển sinh Liên thông hiện hành đề ra.

Thí sinh có mong muốn học Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ tại Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur thì chỉ cần chuẩn bị một bộ hồ sơ dự thi Liên thông Cao đẳng Dược Cần Thơ và gửi về địa chỉ: Số 21 Đường CMT8 – An Thới – Bình Thủy – TP. Cần Thơ. Tư vấn tuyển sinh: 0993.821.821 – 0932.821.821.

Nguồn: Caodangyduoccantho.edu.vn